Cộng đồng Teen Hoàng Hoa Thám
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chào mừng bạn đến với forum A1 trường THPT Hoàng Hoa Thám TP Pleiku

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Similar topics

Kịch bản lớp mình--By: NHT

Go down 
Tác giảThông điệp
The heart of ocean
Admin
Admin
The heart of ocean

Birthday : 09/09/1993

Kịch bản lớp mình--By: NHT Empty
Bài gửiTiêu đề: Kịch bản lớp mình--By: NHT   Kịch bản lớp mình--By: NHT I_icon_minitimeTue 12 Oct 2010, 20:15

Nhân vật:
• 1 Dẫn chuyện
• Nam: Hoàng tử, người hầu, 2 vệ sĩ, Bụt, 2 con chim
• Nữ: Tấm, Cám, Dì ghẻ, 2 con chim

(Dẫn chuyện) Chuyện kể rằng,ngày xưa ở 1 vương quốc nọ có 2 chị em cùng cha khác mẹ. Tuy là 2 chị em ruột nhưng mỗi người 1 tính. Cô chị Tấm thì siêng năng, chăm chỉ, bước chân vào cánh cửa Đại học quốc gia khoa Kinh tế là ước mơ của cô từ khi còn bé, trái lại, cô em Cám thì lường biếng,vô tích sự,không chịu học hành, suốt ngày chỉ biết ăn chơi lêu lổng, đi shopping hay làm đẹp…..Một hôm:
Cám: - (Cám bước vào, tay cầm bảng điểm): Ghét thật…lại điểm thấp rồi…
Dì ghẻ: - Cám! Con đang làm j thế?
Cám: - Mẹ ơi! Hôm qua ông thầy cho làm bài kiểm tra, rõ ràng hôm đó con nhìn bài của đứa bên cạnh, nó đề 1, con đề 2, trong bài chỗ nào có số 1 con sửa lại thành số 2 hết mà sao nó được 9 mà mình chỉ được có 1 điểm là sao?
Dì ghẻ - Đâu đưa mẹ xem nào? (Cười): Thôi không sao đâu, con cứ yên tâm, mẹ đã thu xếp cả rồi, chắc chắn là con sẽ đậu Tốt nghiệp mà.
Cám: Thật hả mẹ…thế thì con không phải lo j nữa rồi
(Xé tở bảng điểm) – Chứ sao nữa (Cười, sau đó nhìn xung quanh) Con Tấm đâuuuuu……
- (Tấm vội vã chạy ra, tay còn cầm quyển sách): Dạ…dạ…Con đây dì…
Dì ghẻ - Mày làm j mà nhà cửa bẩn thỉu, rác rưởi chất đầy thế này hả..? (chỉ chỏ xung quanh)
Cám: (vênh mặt): Ờ…cái con này làm ăn thì phải chú ý chứ, cho nhịn đói bây giờ….
Tấm: -Dạ, con đang bận làm đề thi đại học mà thầy cho hôm qua nên chưa kịp dọn dẹp ạ
Dì ghẻ - Mày có biết hôm nay là ngày j không….là ngày hoàng tử mang giày đến từng nhà để thử giày kén vợ đó nghe chưa con. Dọn nhà , quét dọn ngay….
Tấm:- Thưa dì, con làm ngay ạ, nhưng con có được thử không ạ?
Dì ghẻ - Úi giời, đũa mốc mà đòi chòi mâm son hả con…nhìn con Cám đây này! từ đầu đến chân cứ phải nói là mười phân vẹn mười…Số đo 3 vòng cực chuẩn, chân dài đến nách. Hoa hậu còn phải gọi bằng bà cơ mà (Cám xoay 1 vòng)
Tấm: - Vậy là con không được thử hả dì (Buồn rầu)
Dì ghẻ - Thôi được rồi, nể tình chúng ta cũng là mẹ con bao nhiêu năm, ta sẽ cho con cơ hội nhưng trước tiên nhá, con làm những việc sau cho dì nghe con: thứ nhất là…quét nhà (Dạ), rửa bát (dạ), nấu cơm (dạ) và đập bao nhiêu quả bóng bay này. Cuối cùng, nhẹ nhàng hơn là làm hết bài tập hộ em Cám nghe con. (chèn nhạc)
Dì ghẻ (Bà dì ghẻ cầm tay Cám kéo đi) – Đi con, mình đi shopping để còn về thử giày nào…(Cười lớn) Cám: – Nhớ cả bài tập trong sách bài tập chị nhé….ha ha
(Dẫn chuyện):
Làm bài tập, dọn nhà là những công việc mà hàng ngày Tấm đều phải làm nên không thành vấn đề, nhưng muốn đập vỡ hết số bóng bay kia thì ít nhất phải mất 2 ngày, mà Hoàng tử lại sắp sửa đến, 1 mình Tấm phải làm thế nào đây? tủi thân, cô gục xuống khóc. Bỗng nhiên, 1 ông cụ xuất hiện trong 1 bộ đồ kì là, tay cầm 1 chiếc đũa giống như của Harry Potter mà cô đã từng được xem trên kênh VTV 1.
Bụt: -Con làm sao thế?
Tấm: (giật mình, ngạc nhiên): Ối giời ơi…Ai thế?...(ngắm nghía) không lẽ lại là tiên ông trong truyện cổ tích?
Bụt: : Không! Ta không phải là “tiên ông”, ta là “ông tiên”, mấy trăm năm trước mọi người thường gọi ta là “anh tiên” nhưng giờ ta già rồi nên gọi là “ông tiên”. Thế tóm lại là có chuyện j thế con?
Tấm: (khóc lóc): Hoàng tử thử giày kén vợ mà bà gì ghẻ bắt con làm rất nhiều việc mới cho con tham gia, việc nhà thì không sao nhưng bà ta bắt con đập vỡ hết số bóng kia, 1 mình con để đập hết chừng này thì ít nhất phải mất mấy ngày mà Hoàng tử lại sắp đến rồi….(Òa khóc)
Bụt: (Hậm hực) Thật là quá quắt, sao lại có loại người như thế chứ. Thôi được rồi, ta sẽ giúp con, thời đại ngày nay thì chỉ cần 2 chữ “công nghệ” thì cơm cũng thành cháo,con cứ yên tâm, ta vừa đào tạo được 1 đám đệ tử ruột…chúng nó sẽ giúp con
Tấm: Thế thì còn j bằng ạ…
Bụt: Yahooooo……… (chèn nhạc Yahoo)
(Một đàn chim xuất hiện, bay xung quanh Tấm, bỗng có 2 con chim và vào nhau)
– Bà bay cái kiểu j thế hả?
- Nói cái kiểu j đấy hả, hả… ai tông vào ai chứ…
- Này,đây nói cho mà biết nhá….( Bụt cắt lời)
Bụt: Thôi, thôi, cãi nhau cái j thế hả…Này lại đây nghe ta nói đây, tụi bây hãy giúp cô Tấm đây đập vỡ hết số bóng bay kia…Xong việc, ta sẽ chiêu đãi 1 bữa ở Tre Xanh Plaza…Ok?
Chim- Úi giời…Tưởng j? Chuyện nhỏ ấy mà, nhìn đây này (Quay lại đạp vỡ hết bóng)
Chim - Xong rồi đó, thôi, nếu không còn việc j nữa thì bọn em đi đây…Nhớ 3h ngày mai đi nhậu nha “Ông tiên” đại ca.(đi vào trong)
Bụt: - OK, tụi bây cứ đến đó ăn uống thoải mái rồi nói chủ quán ghi sổ nợ cho ta. (Quay về phía Tấm): - Thế nào, con hài lòng rồi chứ?
Tấm: - Ôi…cảm ơn “Ông tiên” nhiều lắm, cảm ơn chim, con được đi thử giày rồi, cảm ơn ông tiên đẹp trai, cảm ơn…
Bụt: Được rồi, nếu không còn việc j nữa thì ta đi đây, ta còn vài show ở Đức Cơ với An Khê nữa, chúc con may mắn nha. Pjpj… (biến mất).
Dẫn chuyện: Bụt vừa đi, Tấm cũng bắt đầu dọn nhà cửa và làm bài tập cho Cám. Lúc sau, ở trước nhà, mẹ con Cám đã trở về, cũng đúng lúc Hoàng tử đến
Người hầu của Hoàng tử: Hoàng tử đến……….
Dẫn chuyện: Hôm nay, hoàng tử xuất hiện vô cùng đẹp trai và tuấn tú, Chàng luôn mang theo bên mình chiếc giày hiệu Adidas hàng đầu thế giới với ước muốn tìm được cô gái đi vừa đôi giày đó để chọn làm vợ.
Người hầu của Hoàng tử: Chủ nhà đâu, mau ra tiếp giá, nhanh lên
Dì ghẻ: Dạ…dạ, cung kính nghênh đón Hoàng tử ạ. (nhận nhầm người hầu là Hoàng tử)
Hoàng tử: Nhầm rồi, Hoàng tử đây cơ mà
Cám: Hoàng tử đẹp trai mà sao lại có cái nốt ruồi thế kia nhỉ (Dì ghẻ: Cái con này, im ngay đi, không lại hỏng chuyện bây giờ)
Hoàng tử: Này…nghe nói nhà bà có 2 cô con gái “kháu khỉnh” lắm phải không? Mau mau đưa ra đây cho ta xem mặt và thử giày nào.
Dì ghẻ: Dạ, dạ, thưa Hoàng tử, đây ạ, đây là con gái cưng của “em” đấy ạ,tên là Cám ạ (Kéo Cám lại gần)
(Hòang tử đi 1 vòng xung quanh Cám): Not bad…Ta cho phép nhà ngươi đươc thử giàyi nhưng nói trước cho mà biết nhá, hàng hiệu đấy… cả Bạch Tuyết, Lọ Lem thử còn không vừa đấy, biết đường thì lượng sức mình đi…
(Người hầu của Hoàng tử đưa giày ra, Cám vén chân ra thử)
Người hầu của Hoàng tử: Úi giời…Chân j lắm lông thế…. Hôi quá đi…

Cám: Nhiều chuyện, tháng nào nào người ta chẳng tắm 2, 3 lần….Xích ra xem nào… (Đầy người hầu ra)
(Cám thử mãi mà không vừa chân) Hoàng tử: Này, này…không được thì đừng có phá, hư hết giày của ta bây giờ.
Người hầu của Hoàng tử: Chân như cái cột nhà mục thế kia mà đòi đi giày hàng hiệu (Cười)
Hoàng tử: (Nhìn về phía bà dì ghẻ) Còn cô kia đâu, gọi nốt ra đây xem nào…
Dì ghẻ: Dạ thưa Hoàng tử, cái con Tấm kia, bản chất nó rất là xấu xa, hôm qua nó ăn nhầm mắm tôm nên bị tiêu chảy cấp ạ, hoàng tử đừng để ý đến nó làm j ạ
Hoàng tử: Không được, dù có viêm đường hô hấp thì cũng phải gọi ra đây. (Liếc vệ sĩ)
(Vệ sĩ bước lại gần dì ghẻ) Vệ sĩ: Nói thì làm đi
Dì ghẻ: Dạ…dạ… có j từ từ nói ạ…(Quay đi) Con Tấm đâu? Ra đây xem nào…
(Tấm bước ra, mụ dì ghẻ lại gần Tấm)
Dì ghẻ: (nói nhỏ với Tấm): Làm hết việc ta giao chưa con…(Tấm chứ kịp trả lời), mày nhớ cái mặt tao đấy,cứ liệu hồn (Kéo Tấm lại)
(Tấm lại gần) Tấm: Dạ, em chào Hoàng tử ạ!
Hoàng tử (Thẫn thờ) Chà…chào….em… (Quay về phía người hầu): Người đâu, còn chờ j nữa…mau đưa giày lại đây nhanh lên
Người hầu của Hoàng tử: Dạ…
Hoàng tử: (Nôn nóng) Nhanh lến, làm j chậm chạp thế hả, Ta trừ hết thưởng Tết bây giờ)
(Tấm lại thử giày) Người hầu của Hoàng tử: Hoàng…Hoàng tử, chuâ…chuẩn ạ
Hoàng tử: (Đầy tên người hầu ra): Đâu….đâu, xích ra ta xem nào,Oh my god… đúng là vừa vặn này,các ngươi biết không, (Chèn nhạc) Ta lặn lội khắp năm châu bốn bể, từ Châu Á đến Châu Âu sau đó sang tận Mĩ, rồi Úc, chỉ mong tìm được người đi vừa đổi giày này, không ngờ người đó lại ở ngay trong đất nước của ta mà ta lại không biết (Cười lớn)
(Hoàng tử quỳ xuống bên cạnh Tấm, láy trong túi ra một chiếc nhẫn)
Hoàng tử: Tấm…Đây là chiếc nhẫn đính kim cương nặng 32.01 carat mà ta vừa mua được ở phiên đấu giá bên Pari hè năm ngoái, nàng hãy làm vợ ta nhé?
Tấm: Dạ, em đồng ý
Cám: Mẹ…mẹ để chũng nó thế kia ak
Dì ghẻ: Biết làm sao hả con,mà con yêm tâm đi…trên đời này thiếu j con trai, rồi mẹ sẽ kiếm cho con 1 sao Hàn Quốc về làm chồng.
Dẫn chuyện: Và thế là,Hoàng tử đã tìm được nàng Tấm xinh đẹp làm vợ, ước muốn được làm hoàng hậu của Tấm không chỉ thành hiện thực mà nàng còn được quyền sở hữu cả chiếc nhần kim cương có 1 không 2 trên thế giới. Họ sống hạnh phúc với nhau đến “Tóc trụng răng rơi”
https://a1-hht-gialai.forumvi.com/profile?mode=editprofile

Kịch bản lớp mình--By: NHT
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Lớp mình nè
» tư vấn chọn trg cho 1 số ng muốn nộp nv2,3 .... như mình
» [chém gió] Nguồn gốc của 4r mình